Home Lafiya COVID-19: Nijeriya na ƙoƙarin hana shige da fice tsakanin jihohi

COVID-19: Nijeriya na ƙoƙarin hana shige da fice tsakanin jihohi

137
0

Gwamnatin Tarayyar Nijeriya ta bayyana shirin ta na hana shige da fice tsakanin jihohin ƙasar.

Mai taimakawa shugaban Nijeriya kan kafofin sadarwa na zamani Bashir Ahmad, ya bayyana haka a shafin sa na Twitter, yana mai cewa Ministan yaɗa labarai Lai Mohammed ya bayyana haka.

Ya ce gwamnati na ƙoƙarin dakatar da shige da fice a tsakanin jihohi da kuma rufe tashohin mota a faɗin ƙasar.

Wannan mataki dai ya biyo bayan yadda ƙasar ke ƙara fuskantar barazanar coronavirus inda a cikin kwana takwas adadin waɗanda suka kamu da cutar ya haura daga 5 zuwa 51 tare da samun mutum guda da ya mutu.

Wannan dai ya sanya gwamnatoci suka ƙara azamar ɗaukar matakan hana yaɗuwar cutar.

Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
 

Leave a Reply