Home Labarai Gwamnoni na goyon bayan ba ɓangaren shari’a ƴanci

Gwamnoni na goyon bayan ba ɓangaren shari’a ƴanci

147
0

Shugaban ƙungiyar gwamnonin Nijeriya kuma gwamnan jihar Ekiti Dr Kayode Fayemi, ya bayyana goyon bayan gwamnonin ƙasar 36 na ba ɓangaren shari’a cikakken ƴanci.

Fayemi wanda ya bayyana ɓangaren shari’a a matsayin ginshiƙin demokraɗiyya, ya ce wajibi ne a yi wasu gyare-gyare a ɓangaren da za su tabbatar da bin doka da oda a ƙasar.

Shugaban na NGF wanda ya yi magana a lokacin da ya tarbi zaɓabɓen shugaban ƙungiyar lauyoyi na ƙasa Olumide Akpata a Ado Ekiti, ya ce babban abun da gwamnonin suka ba fifiko shi ne ba ɓangaren shari’a ƴancin cin gashin kansa, kuma suna ƙoƙarin ganin aiwatar da hakan.

Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
 

Leave a Reply