Home Labarai Nijeriya ce ƙasa ta biyu mafi cin hanci a Yammacin Afirka

Nijeriya ce ƙasa ta biyu mafi cin hanci a Yammacin Afirka

41
0

Nijeriya ta samu matsayi mafi muni a jerin ƙasashen da suka fi cin hanci a duniya inda take matsayi na 149 da maki 25 cikin 100, a rahoton ƙungiyar Transparency International na shekarar 2020.

A rahoton shekarar 2019 da ƙungiyar Transparency International ta fitar Nijeriya na matsayi na 146 cikin ƙasashe 180 da maki 26 cikin 100.

A cewar rahoton Nijeriya ita ce ƙasa ta biyu da aka fi cin hanci a yankin Afirka ta Yamma, bayan Guinea-Bissau yayin da take matsayi na 13 a Nahiyar Afrika.

Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
 

Leave a Reply