Home Kasuwanci/Tattalin Arziƙi Sana’ar kiwo za ta iya zama babbar hanyar samun kuɗin shigar Nijeriya...

Sana’ar kiwo za ta iya zama babbar hanyar samun kuɗin shigar Nijeriya – NIAS

138
0

Cibiyar kimiyar kiwon Dabbobi ta Nijeriya ta ce za ta iya mayar da sana’ar kiwo a matsayin babbar hanyar samar da kuɗin shiga ga ƙasar, ta hanyar amfani da fasaha da ƙirƙiren zamani.

Shugaban Cibiyar Farfesa Eustace Ajayi ya faɗi haka a lokacin wani taron ƴan Jarida kan babban taron shekara da Cibiyar za ta yi a Abuja cikin watan nan, mai taken ‘Muhummacin fasahar zamani; wajen bunƙasa kiyo da ci gaban tattalin arziƙi.

Ya ce taron zai maida hankali wajen magance matsalolin da sana’ar kiyo ke fuskanta a Nijeriya inda mahalarta taron Dubu Shidda za su wasa ƙwaƙwalwa wajen samar da mafita ga matsalar.

Ajayi ya ce annobar cutar Covid-19 da rashin bada tallafin da ya dace ya jefa ɓangaren sana’ar kiwo cikin mawuyacin hali, duk da irin masana kimiyar Dabbobi da ake da su, waɗanda suka samu horo a ƙasar, sai dai ya ce duk da haka darajar sana’ar kiyo a yanzu haka ta kai ga yadda za ta iya samar wa ƙasar kuɗin da suka kai Naira Tiriliyon Goma sha Ukku.

Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
Ziyarci shafin Facebook na DCL Hausa
 

Leave a Reply