DCL Hausa Radio
Kaitsaye

Dalilin da ya sa muka maye gurbin rundunar Operation Safe Haven da Enduring Peace – Babban hafsan tsaron Nijeriya

-

Babban hafsan tsaron Nijeriya, Janar Christopher Musa, ya ƙaddamar da sabuwar rundunar haɗin gwiwa mai suna Operation Enduring Peace domin magance matsalar tsaro da ta addabi jihar Filato da wasu sassan Bauchi da Kaduna.

An ƙaddamar da rundunar ne a hedikwatar rundunar sojojin Najeriya ta 3 Division da ke Rukuba Barrack, Jos, domin ta maye gurbin tsohuwar rundunar Operation Safe Haven.

Google search engine

Yayin taron ƙaddamarwar, babban hafsan sojin ya bayyana cewa sabuwar rundunar wani sabon fasali ne aka yi wa Safe Haven, domin tabbatar da dawwamammen zaman lafiya a yankunan da abin ya shafa tare da sulhunta al’ummomi.

Janar Musa ya jaddada cewa Operation Safe Haven ta taka rawar gani wajen rage matsalolin tsaro a yankin, inda ta ba da tabbacin tsaro ga al’ummomin da suka dade suna fama da tashin hankali.

Ya ce sabon salo na Operation Enduring Peace zai ɗauki matsayi mafi faɗi, tare da sabuwar manufa da ƙuduri na tabbatar da tsaro da zaman lafiya mai ɗorewa, ba kawai na ɗan lokaci ba.

Babban hafsan sojin ya kuma jaddada bukatar haɗin kai tsakanin sojoji da al’umma, yana mai cewa amincewa daga jama’a ba a saya ake yi ba, sai ta hanyar aikata abin da ya dace.

Daga ƙarshe, ya yi kira ga ’yan Najeriya da su mara wa rundunar tsaro baya domin tabbatar da zaman lafiya da kiyaye doka da oda a dukkan faɗin ƙasa.

Ukashatu Ibrahim Wakili
Ukashatu Ibrahim Wakilihttp://dclhausa.com
Ukashatu Wakili shi ne Mataimakin Editan Gudanarwa kuma Mai Kula da Shirin Koyon Sanin Makamar Aiki na DCL Hausa. A matsayinsa na ƙwararren ɗan jarida yana tsara ayyukan rediyo da kafafen sada zumunta, fassarar labarai, da tabbatar da sahihancin bayanai. Yana jagorantar shirin horaswa ga masu koyon aiki tare da kula da ingancin rubuce-rubuce da shirye-shiryen gidan jaridar.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Sabbin Labarai

Shugaba Tinubu adali ne, bai fifita kowane yanki ba wajen rarraba ayyukan ci-gaba ba a Nijeriya – Gwamnatin tarayya

Gwamnatin Nijeriya ta bayyana cewa shugaban kasa Bola Ahmed Tinubu na gudanar da mulkinsa bisa gaskiya da adalci wajen rabon ayyuka, mukamai da damar ci-gaba...

Tsohon Sufeton ƴan sandan Nijeriya, Solomon Arase, ya mutu

Solomon Arase mai shekara 69 ya rasu ne a ranar Lahadi a asibitin Cedar Crest da ke Abuja, babban birnin tarayya.Wani ɗan uwansa ya tabbatar...

Mafi Shahara