Shugaban ƙasar Kamaru, Paul Biya, ya yi shagube ga rikicin siyasar da ke faruwa bayan ayyana shi a matsayin wanda ya lashe sakamakon zaɓen shugaban ƙasa.
A cikin saƙon da ya fitar wa jama’a bayan sanarwar nasararsa, Biya ya yabawa kansa bisa aminci da goyon bayan da jama’a suka sake nuna masa, abin da mutane da dama suka soki, suna cewa ya nuna rashin fahimtar halin da ƙasar ke ciki.
A cikin wannan jawabi, Biya ya ce tunaninsa na farko ya tafi ga waɗanda suka rasa rayukansu ba tare da dalili ba sakamakon tashin hankali bayan zaɓe kalmar da mutane da dama suka fassara a matsayin ƙoƙarin rage girman rikicin, ba tare da ya amince da laifin jami’an tsaro da ake zargin sun harbi masu zanga-zanga ba.
Yayin da tashin hankali ke ƙaruwa, saƙon Biya bai rage zafin jama’a ba, illa ya ƙara nuna cewa gwamnati ta kau da kai daga halin da mutane ke ciki da kuma ƙaruwar rashin jin daɗin da ke ƙaruwa a ƙasar.



