DCL Hausa Radio
Kaitsaye

‘Yan sanda sun kama ɗalibai 11 bisa zargin ajalin wasu abokan karatun su a Kano

-

Rundunar ‘Yan sandan Jihar Kano ta tabbatar da cafke ɗalibai 11 na makarantar Government Boarding Secondary School, Bichi, bisa zargin hannu a kisan wasu ɗalibai biyu a cikin makarantar.

Mai magana da yawun rundunar, CSP Abdullahi Haruna Kiyawa, ya tabbatar da hakan a wata saƙo da ya aike wa jaridar Punch a ranar Alhamis.

Ya bayyana cewa an kama ɗaliban ne domin tambayoyi da bincike kan yadda lamarin ya faru da kuma matsayin kowanne daga cikinsu a cikin wannan aika-aika.

Rahotanni sun nuna cewa waɗanda aka kashe, Hamza Idris Tofawa da Umar Yusuf Dungurawa, sun rasu ne sakamakon harin da wasu ɗalibai suka kai musu da wasu ƙarafa da ake kira “Gwale-Gwale”.

A baya, Kwamishinan Ilimi na Jihar Kano, Dr. Ali Haruna Makoda, ya bayar da umarnin gudanar da cikakken bincike kan kisan ɗaliban.

Ukashatu Ibrahim Wakili
Ukashatu Ibrahim Wakilihttp://dclhausa.com
Ukashatu Wakili shi ne Mataimakin Editan Gudanarwa kuma Mai Kula da Shirin Koyon Sanin Makamar Aiki na DCL Hausa. A matsayinsa na ƙwararren ɗan jarida yana tsara ayyukan rediyo da kafafen sada zumunta, fassarar labarai, da tabbatar da sahihancin bayanai. Yana jagorantar shirin horaswa ga masu koyon aiki tare da kula da ingancin rubuce-rubuce da shirye-shiryen gidan jaridar.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Sabbin Labarai

Rigimar Naira 8,000 ta janyo ajalin wani dan tireda a kasuwar Lagos

Ƙarin bayani ya fito kan rikicin da ya yi sanadiyyar mutuwar wani ɗan kasuwa, Sodiq Ibrahim, a yankin Mandillas na tsibirin Lagos a ranar Laraba. Binciken...

Trump ya soke tallafin ketare na dala biliyan 5 a kasafin kudin Amurka

Shugaban Amurka, Donald Trump, ya ɗauki matakin dakatar da dala biliyan 5 na tallafin ƙasashen waje da majalisar dokokin ƙasar ta riga ta amince da...

Mafi Shahara