DCL Hausa Radio
Kaitsaye

Shugaban Senegal Bassirou Diomaye Faye ya gana da Emmanuel Macron a Paris

-

Shugaban ƙasar Senegal, Bassirou Diomaye Faye, ya gana da takwaransa na Faransa, Emmanuel Macron, a birnin Paris, domin ƙasashen biyu su ƙarfafa dangantaka a fannonin zuba jari, kasuwanci, tsaro da harkokin soja.

Taron ya zo ne makonni kaɗan bayan Faransa ta rufe sansanoninta na soja na ƙarshe a Senegal, wanda ya kawo ƙarshen sama da shekaru 60 da kasancewar dakarun Faransa na dindindin a ƙasar.

Google search engine

A wani saƙo da ya wallafa a shafin X, Shugaba Diomaye Faye ya bayyana cewa ƙasashen biyu za su sake nazarin yarjejeniyoyin haɗin gwiwa a babban taron gwamnati-zuwa-gwamnati na gaba, da za a gudanar a watan Satumba a birnin Dakar.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Sabbin Labarai

Hadimin Gwamna Abba Gida-Gida ya maka Jaafar Jaafar a kotu kan zargin sa da badakalar 6.5B

Hadimin gwamnan Kano Abdullahi Rogo ya maka mawallafim Jaridar Daily Nigerian Jaafar Jaafar a kotu bisa wallafa labarin zargin almundahanar naira biliyan 6.5 Rogo na son...

Yadda na rasa ɗiyata da jikokina sanadiyyar shan ‘Dettol’ a matsayin magani

Rashin sani ya haddasa mutuwar yata da jikokina bayan da suka sha Dettol a matsayin magani Wata dattijuwa mai suna Asiya Hassan da ke zaune a...

Mafi Shahara